รีวิวร้านอาหาร มีค่า นิวส์ ขอเอาใจสายคาเฟ่ ที่มีใจรักความญี่ปุ่น ขอพาไปเยือน “KYOJIN beans and spirits” คาเฟ่ญี่ปุ่นเปิดใหม่ที่เขาสก ตั้งอยู่ริมถนนสายสุราษฎร์ฯ-ตะกั่วป่า ต.คลองศก อ.พนม จ.สุราษฎร์ฯธานี แค่ยังไม่ทันเข้าไปในร้านก็ตะลึงกับวิวสุดจึ้ง! แล้วค่ะ เพราะเขาตกแต่งภายนอกด้วยโทนสีขาว รูปแบบทันสมัยแปลกตา ดึงความสนใจมาก ๆ
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/00-1-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/01-3-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
แถมพอเข้าไปด้านใน ยังตกแต่งแบบเรียบง่ายด้วยไม้โทนสีอ่อนสบายตา ตัดกับสีขาวของชุดชงกาแฟที่ดูดีมีสไตล์
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/25-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/02-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/18-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/24-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
และในส่วนของที่นั่งก็มีหลากหลายมุม ทั้งแบบโต๊ะ และแบบนั่งพื้นริมบ่อปลาคราฟ ตามแบบบ้านญี่ปุ่น ให้ลูกค้าได้นั่งชมปลาคราฟเพลิน ๆ พร้อมจิบกาแฟและขนมอร่อย ๆ หน้าตาดีงาม ชวนให้ถ่ายภาพสวย ๆ อวดเพื่อนในโซเชียล
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/22-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/27-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/20-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/21-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
เมนูขึ้นชื่อ คือ “วาฟเฟิลและครัวซองต์หลากรสชาติสไตล์โฮมเมด” ที่สำคัญคือ คนที่ทำขนม เป็นคนญี่ปุ่นแท้ ๆ ด้วยค่ะทุกคน!! เรียกได้ว่า ไม่ญี่ปุ่นตรงไหน เอาปากกามาวงได้เลย
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/04-3-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/10-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/14-4-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/15-4-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/16-4-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/30-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
คุณ Soshi Nakayama คือคนที่ทำขนมค่ะ และเขายังเป็นหุ้นส่วนร้าน ด้วย คุณ Soshi เล่าว่า รักธรรมชาติที่เขาสกมาก จึงอยู่ที่นี่มา 4 ปีแล้ว และตัดสินใจเปิดร้านนี้กับเพื่อนคนไทย เพราะอยากสร้างความแปลกใหม่ให้เขาสก
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/17-4-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/26-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2022/03/29-2-800x450.jpg?resize=800%2C450&ssl=1)
ใครที่อยากลองชิมขนมอร่อย ๆ จากฝีมือคนญี่ปุ่นแท้ ๆ และถ่ายรูปสวย ๆ กับร้านในแบบสไตล์ญี่ปุ่น ในแหล่งท่องเที่ยวขึ้นชื่อระดับโลกอย่าง “เขาสก” แวะมาได้ที่ร้าน KYOJIN beans and spirits นะคะ ตั้งอยู่ริมถนนสายสุราษฎร์-ตะกั่วป่า หลักกิโลเมตรที่ 46 หรือ กิโลเมตรที่ 99 (หลักกิโลเมตรเดิม) ต.คลองศก อ.พนม จ.สุราษฎร์ธานี หรือสอบถามที่เบอร์ 096-426-2541 ติดตามเพจร้านที่ >> https://www.facebook.com/KYOJINbeansandspirits