ถาม : ศาลเจ้าหลีตีเมี้ยว MRT ออกประตูไหน และมีวิธีไหว้อย่างไร
ตอบ : ศาลเจ้าหลีตีเมี้ยว ไปยังไง แฟนๆ มีค่า นิวส์ สามารถเดินทางด้วย MRT ลงสถานีวัดมังกร ทางออก 1 (ฝั่งถนนแปลงนาม) แล้วข้ามไปยังฝั่งตรงข้าม จากนั้นให้เดินทางสู่ถนนพลับพลาไชย จากนั้นเดินอีกประมาณ 200 เมตร
ส่วนคนที่ขับรถไปเอง ก็สามารจอดรถได้ที่ตึก I’m Chinatown
ส่วนวิธีการไหว้ ศาลเจ้าหลีตีเมี้ยว ต้องเตรียมสิ่งของดังต่อไปนี้
- ธูป 9 ดอก
- เทียน 2 เล่ม
- น้ำชา 1 หรือ 3 ถ้วย
- ดอกบัว หรือกิ่งหลิว ที่ปักลงในแจกัน 2 อัน
- ผลไม้ 2 ชนิด (ห้ามมังคุด, ระกำ, ละมุด, มะม่วง และพุทรา) หรือขนมเปี๊ยะ (หากเป็นโอกาสพิเศษ / วันพระ)
![ศาลเจ้าหลีตีเมี้ยว mrt ออกประตูไหน และมีวิธีไหว้อย่างไร ?](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2024/06/go-to-Li-Ti-Meow-Shrine-2.jpg?resize=814%2C1085&ssl=1)