สมาคมนิสิตเก่าจุฬาฯ นำโดย “นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ” ประธานการจัดงานคืนเหย้าชาวจุฬาฯ 2567 ขอเชิญชวนนิสิตเก่าและนิสิตปัจจุบันทุกคณะทุกรุ่น ร่วมงาน “107 ปี จุฬาฯ พระคุณแนบไว้นิรันดร” โดยปีนี้จัดขึ้นภายใต้แนวคิดหลักที่นำมาจากวรรคทองของบทเพลง “มหาจุฬาลงกรณ์” ในท่อน “ขอทูนขอเทิดพระนามไท พระคุณแนบไว้นิรันดร” ในวันที่ 26 มีนาคม 2567 ช่วงเช้าเวลา 06.00-09.00 น. พิธีวางพุ่มสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระปิยมหาราชและสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า และพิธีใส่บาตร เนื่องในวันครบรอบ 107 ปี แห่งการสถาปนาจุฬาฯ ช่วงเย็นเวลา 17.00-22.00 น. งานสังสรรค์รื่นเริง พร้อมรับชมกิจกรรมการแสดงจากผู้แทนนิสิตเก่าจุฬาฯ และนิสิตปัจจุบัน
ขอเชิญชวนชาวจุฬาฯ พร้อมใจกันสวมเสื้อสีชมพูเข้าร่วมงาน โดยในปีนี้เข้าฟรีไม่มีการจำหน่ายบัตร ณ สนามหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระปิยมหาราชและสมเด็จมหาธีรราชเจ้า จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
![สนจ. เชิญนิสิตชาวพระเกี้ยวร่วมงานคืนเหย้า “107 ปี จุฬาฯ พระคุณแนบไว้นิรันดร”](https://i0.wp.com/media.mekhanews.com/2024/03/CUAA-invite-alumni-to-107-years-of-Chulalongkorn-homecoming-1-721x600.jpg?resize=721%2C600&ssl=1)